itemstudio

ชื่อกระทู้: Luffy Minion [สั่งพิมพ์]

โดย: Blacksun    เวลา: 2013-7-13 01:41
ชื่อกระทู้: Luffy Minion
สวัสดีครับ ผมชื่อต้น ตอนนี้กำลังนั่งทำ ลูฟี่ มิเนี่ยนน้อย เล่นๆ อยู่ เเม้การบ้านถาโถม

เห็นคนอื่นเขาทำกันเยอะเเยะ เห็นเเล้วก็อยากทำเพื่อความ สุข สนุก ในงาน 3ดี อะฮะ ก็เลยจัดเลย

เริ่มจากหยิบ ละครที่ชอบ อยากเห็นลูฟี่  ออกมาเป็นเจ้ามิเนี่ยนกับเขา บ้าง ฮะฮ่า

ยังไม่เสร็จนะครับ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม

ขออาศัยอยู๋บ้านไอเทมนานๆ เลยนะครับ

ผมใช้ลูฟี่ภาคเเรกนะฮะ เพราะดูคลาสสิค เรียบๆง่ายๆดี ^^  เเต่เป็นเวอร์ชั่นบู้นะ ปลดกระดุมด้วย หรือใส่เสื้อไม่ได้หว่า

screen01.jpg (250.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 46)

หลังจากปั้นเสร็จลองเรนเดออกมาดูเเต่ละมุม เเละก็พบปัญหา เเว่นตามันดันกินเข้าไปในเนื้อตัวละคร
เลยต้องปรับเเก้นิดหน่อยฮะ

screen02.png (206.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 52)

หลังจากได้โมเดลคร่าวๆ วางเเผนว่าจะไปละเลงรายละเอียดใน zBrush ต่อ
อยากเห็นภาพไวๆเลยกางยูวีคร่าวๆ ใสเทคเจอดูฮะ พอเป็นเเนวทาง
เดี่ยวย้อนกลับเก็บรายละเอียดโมเดลใหม่ ^^

test02_Low.jpg (156.62 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 57)

จากจากเสร็จตัวหลังถ้าเป็นไปได้อยากปั้น โกอิ้งเเมรี่ พร้อมจัดโพสงามๆ เรนเดอออกมาเก็บไว้ซักใบนะฮับ

ผมเอางานไปลงในบอร์ดเเข่ง ด้วยฮะ ฝากด้วยนะครับ
กดเข้าไปเลยยยย

โดย: item    เวลา: 2013-7-13 01:51
แถวออฟฟิศมีเด็กครั้งมีเนี่ยนอยู่คนหนึ่ง อาการเดียวกันแหงมๆ555

ไหนๆๆๆๆๆ มีบอร์ดแข่งด้วย แข่งไรกันหว่า

โดย: mdigi    เวลา: 2013-7-13 16:33
แนวดีครับ
โดย: lonma    เวลา: 2013-7-13 17:19
เท่ดีคับมีมิกซ์กันด้วย ถ้าเอาแว่นออกคาแลคเตอร์น่าจะชัดเจนขึ้นคับ
โดย: Bganimation    เวลา: 2013-7-15 10:09
น่ารักมากครับเดียว สามวันผมจะลงเหมือนกัน อิอิ เวลาทำน้อยไปแต่เป็นตัวอะไรฝากติดตามด้วยน้า ^^

โดย: CATHEDOLL    เวลา: 2013-7-27 08:18
น่าร้ากกกกกกกกกชอบมากกกกกกก

ยินดีต้อนรับสู่ itemstudio (http://www.bluezn.com/itemstudio/) Powered by Discuz! X3