ดู: 1434|ตอบ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

ปัญหาหัวแปรงของ Intuos3 ใน PS CS5

วันนี้อยู่ดีๆวันดีคืนดีก็นึกคลืืมอกคลึ้มใจอยากทำอะไรโพสในห้อง หอเก็บคัมภีร์บ้าง
ผมเลยเอานี่แหละครับ

สำหรับใครที่มีใช้ Intuos3 คงมีปัญหาเหมือนผม คือเวลาวาดๆไปหัวแปรงมันจะกระตุกๆ กระโดดไปมาเดี๋ยวเล็กเดี๋ยวใหญ่
วันนี้ผมมีวิธีแก้ป็ญหานี้ง่ายๆมาฝากกันครับ
ตัวอย่างปัญหาเป็นดังรูปจะเห็นว่าหัวแปรงขนาดไม่คงที่

ให้เราเข้าไปที่
Control Panel > Wacom Tablet Properties
จากนั้นดับเบิ้ลคลิกที่ตัวไอคอนทัปเล็ท > เปลี่ยน Tablet Mode เป็น Recognition Data
เป็นอันเสร็จพิธี

เสร็จแล้วก็เทสครับผม อาจะมีหลุดมาบ้างแต่ก็ไม่มากเท่าเดิม 95% ดีกว่าเดิมเยอะครับผมคิดว่า

ใครมีทริกอื่นบ้างอยู่ลืมบอกกันบ้างน้อ

เอามาฝากจากบอร์ดเก่าครับ

อย่างนี้นี่เองงงงง แต่ก่อนโดนสิ่งนี้กวนจิตตอนทำงานเสมอๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-4-20 16:50 , Processed in 0.049207 second(s), 7 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้