ดู: 1384|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

ด่วนๆ หาทีมร่วม เปิด บริษัท Matte Painting สร้างฉาก ในหนัง ในเกม โดยเฉพาะ ทำงานกันเป็นทีม รายละเอี...

Matte painting thailand
เปิดโอกาสสำหรับผู้ที่ กำลังหางาน  กำลังตกงาน เบื่องานประจำ
ที่มีความสนใจ อยากก้าวหน้า ไม่อยากเป็นลูกจ้าง อีกต่อไป แล้ว

ผมกำลังมองหา  team player ต่างๆ เหล่านี้ เพื่อ ร่วมกันก่อตั้ง บริษัทขึ้น เราจะมาเริ่มกันจากจุดเล็กๆ แล้วโตไปด้วยกัน

ตำแหน่ง concept design
    เน้นในเรื่องของฉากโดยเฉพาะ จะต้องรู้เรื่องแสง เงา องค์ประกอบของภาพ  สามารถ คิดและออกแบบได้ ที่สำคัญคือ ต้องมีใจ
รักและอดทน มีความรับผิดชอบ เก่งไม่เก่ง ผมไม่สนใจ มันสามารถหัดกันได้ ผมอยากได้คนที่บ้าๆ กล้าๆ ลุยๆ  ถ้าคุณคิดว่าคุณทำได้ ส่งผลงาน พร้อมประวัติมาคร่าวๆ ทาง email ด้านล่างนี้ โดยตอบคำถามเหล่านี้มาใน email เพื่อเป็นการสแกน เบื้องต้น ให้ ผมด้วยนะคับ
     -  จะจริงจังกับมันแค่ไหน ?
     - ทำไมถึงสนใจตำแหน่งนี้ ?   
     -  เป้าหมาย ของตัวเองคืออะไร ?
     -  Team Player คือ อะไร ในความคิดของคุณ ?

ตำแหน่ง Matte Painitng
    เป็นผู้ที่สามารถ นำองค์ประกอบของภาพต่างๆมา ผสม เข้าด้วยกัน เกิดเป็นรูปแบบใหม่ หรือ ฉากใหม่ๆ ที่ไม่มีอยู่บนโลกใบนี้
    โดยจะทำงานต่อจาก concept art สื่งที่ต้องการคือ ต้อง retouch ภาพเก่ง รู้แสงเงา รู้ Perspective ต้องมองภาพให้ออก
ตำแหน่งนี้ ค่อนข้างสำคัญ มาก ขอแค่ ถึก ทน ไม่ท้อ เก่งไม่เก่ง ผมไม่สนใจ มันสามารถหัดกันได้ ผมอยากได้คนที่บ้าๆ ถ้าคุณคิด
ว่าคุณทำได้ ส่งผลงานพร้อมประวัติมาคร่าวๆ ทาง email ด้านล่างนี้ โดยตอบคำถามเหล่านี้มาใน email เพื่อเป็นการสแกน เบื้อง
ต้น ให้ ผมด้วยนะคับ
      -  จะจริงจังกับมันแค่ไหน ?
     - ทำไมถึงสนใจตำแหน่งนี้ ?   
     -  เป้าหมาย ของตัวเองคืออะไร ?
     -  Team Player คือ อะไร ในความคิดของคุณ ?

ถ้าคุณสามารถทำ ทั้ง 2 อย่าง ได้ คือ วาง concept แล้ว matte painting ได้ก็จะเป็นผลดีอยากมากคับ

สุดท้ายแล้วคับ ผมก็ไม่รู้ว่า ผมจะหาพวกคุณเจอไหมในประเทศไทย ผมชอบคนดิ้นรน สู้ ทุกสถานะการณ์ เราจะทำงานกันเป้น team palyer มันหมายถึงว่า เราจะแชร์ความสามารถ กันและกัน เพื่อที่ว่า คุณจะได้ไม่รู้สึกโดดเดี่ยว เหมือนยืนอยู่บนโลกคนเดียวอีกต่อไป  เวลาผมอยาก หา ทีม ที่จะร่วมมือกัน แน่นอนเราเริ่มจาก ศูนย์ครับ อุปสรรคข้างหน้ามีมากมาย ซึ่งมันเป้นสิ่งที่ควบคุมไม่ได้ แต่ผมมองว่า เราสามารถสร้างทีมที่แข็งแกร่ง เราจะทำลายมันได้คับ ที่สำคัญ คือ เวลาที่คุณสามารถให้กับผมได้ ผมอยากได้คนที่มีเวลาให้ผมเต็มที่ จริงๆ อยากได้ คนว่างงาน หรือ หางานไม่ได้ หรือ จบใหม่ คับ

paksivasen@gmail.com
Line : zaguypak

ใครชอบสร้าารรค์งานด้านนี้ ผมกำลังต้องการคุณคับ

Z0PkwN.jpg (146.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

โพสต์ที่เกี่ยวข้อง

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-4-29 08:02 , Processed in 0.081777 second(s), 13 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้