ดู: 850|ตอบ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

สวัสดีครับ

[3D,Animation]

สวัสดีครับ  
            จริงๆแล้วไม่ได้ตั้งโพสนี้เพื่อโชว์งาน     เนื่องจาก ทำงาน VFX ที่ต่างประเทศมาสักพักละ เลยอยากมาแชร์ความรู้ให้กับเด็กรุ่นใหม่ดูบ้าง  
ตอนผมเริ่มใหม่ๆก็มีคนช่วยแนะนำไว้เยอะเหมือนกัน รวมทั้งประเภทงกวิชา ก็มี  

ถ้ามีน้องๆ หรือ คนที่ทำงานแล้วก็ได้ สนใจเกี่ยวกับ การศึกษาต่อเมืองนอก หรือ การทำงานเมืองนอก อีเมล์ หรือ เฟคบุค มาถามกันได้ครับ ( แนะนำตัวเองนิดนึง )
ไม่จำเป็นต้องเป็น VFX สะทีเดียว จะเป็น พวก Game, illustation or Concept Art ก็ได้ครับ เนืองจากอยู่ต่างประเทศมานาน  6 ปี มีคนรู้จักอยู่เยอะ  
ถ้าอยากถามเรื่องเทคนิค ก็ไม่มีปัญหานะ แต่ขอนิดนึง ควรมี ความรู้พื้นถาน การทำงานด้านนี้สักหน่อยนะครับ ไม่งั้นเหนื่อยผมถ้าต้อง อธิบายยาว...
หรือจะให้ช่วยดูงาน เพื่อการพัดถานา ก็ได้ครับ ยินดี

email : pun022@hotmail.com

ถ้ารายละเอียด ของผมแบบคร่าวๆ  เรียนด้าน VFX โดยตรงที่ เมกา ละทำงาน หนัง hollywood + tvc มาตลอด ตอนแรกทำที่ เมกา ปัจจุบัน ทำอยู่ Singapore ครับ

สามารถไปชมผมงาน ผมได้ที่นี่ครับ

http://punnyvfx.com/

ขอโทษเรื่องภาษา นะ ที่นี่ไม่มีแป้นไทย

final_02-12.jpg (280.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

4 ผู้ให้คะแนน

ดูบันทึกคะแนน

สีสันสดใสคับท่าน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-4-26 02:47 , Processed in 0.062473 second(s), 15 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้