ดู: 744|ตอบ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

จอมนางแห่งวังหลวง

[Painting]

พอดีติดซีรีย์เกาหลี  แดจังกึม  จอมนางแห่งวังหลวง ค่ะ   แล้วก็กลอดูจนจบอย่างรวดเร็ว   จริงๆเป็นเรื่องที่มีมานานแล้ว  แต่พอมี
ฉายย้อนหลังปุ๊บก็ยังคงติดปั๊บเหมือนเดิม (หัวเราะ)  ก็เนื้อเรื่องมันสนุกจริงๆนี่นา   ด้วยเหตุนี้ฉันจึงได้วาดเป็นแฟนอาร์ตเก็บไว้เป็นที่ระลึกถึงล่ะ
ในภาพนี้ทางซ้ายคือ กึมยอง ส่วนทางขวาคือ แดจังกึม สองคนนี้มีฝีมือทางด้านการทำอาหารเก่งสูสีกันมาก  ตอนแรกก็สนิทกันดีนะ แต่พอมาตอนหลังๆนี่ พอกึมยองรู้ว่าใต้เท้ามิน (พระเอก) ชอบแดจังกึมเข้า  ก็โกรธและไม่ชอบแดจังกึมขึ้นมาทันที  ซึ่งแดจังกึมก็ไม่น่าจะรู้หรอกนะว่าใต้เท้ามินคือคนที่กึมยองแอบชอบมาโดยตลอดน่ะ  แถมชอบก่อนจังกึมเสียด้วย  (ส่วนจังกึมก็ยังคงเป็นนางเอกต่อไป~)  

..พูดไปนั่น  ดันเผลอสปอยเล็กน้อยซะได้   ฉันก็เลยอยากวาดสองคนนี้คู่กันค่ะ  ที่จริงฉันชอบกึมยองมากกว่าแดจังกึมซะอีก  ถึงจะร้ายไปหน่อยก็เถอะ  แต่ก็อดเห็นใจด้วยไม่ได้จริงๆ     ฉันแอบเชียร์กึมยองทั้งๆที่เป็นตัวร้ายแท้ๆ (ตลกดีเนอะ)  แต่สุดท้ายนางเอกก็คือจังกึมอยู่ดี  เฮ้อ..ปลงซะเถอะกึมยองเอ๋ย  เธอเป็นได้แค่นางร้ายของเรื่องเท่านั้นนะ (ร้อง..)    พยายามแค่ไหนแต่พระเอกก็มองแต่นางเอกแหละ  (มันก็ช่วยไม่ได้น่ะนะ)  น่าเศร้า

ps.ภาพนี้ฉากวังข้างหลังที่เป็นตัวอาคารฉันไปเอามาตัดแต่งเพิ่มเติมนะคะ   ไม่ได้วาดเอง 100% ส่วนท้องฟ้ากับต้นไม้นี่..ฉันก็พยายามตบตีอยู่กับบรัชที่ใช้ปาดแล้ว  ที่จริงถ้าฉันศึกษาหัวบรัชและลักษณะการใช้งานเพิ่ม  มันอาจจะดูสวยกว่านี้ก็ได้  แต่อันนี้ก็ถือว่าโอเคน่ะนะ(มั้ง..แหะๆ)

2 ผู้ให้คะแนน

ดูบันทึกคะแนน

องค์ประกอบ และแสงสี สวยงามลงตัวมากๆเลยครับ
ขอบๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-4-25 17:16 , Processed in 0.072579 second(s), 14 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้