ดู: 1016|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

[โปรเจค]แกะอวกาศ

[3D,Animation]

แกะอวกาศ

สวัสดีค่ะ ห่างหายกันไปนานเลยทีเดียว  วันนี้แวะเอางานมาฝากเก็บไว้เช่นเคย

เป็นโปรเจคเกมเมื่อตอนที่ยังอยู่ปี 2 ราวๆต้นปี 2015 ได้มั้ง  เพื่อนๆเป็นคนเขียนโค้ดส่วนเราทำโมเดล3dกับanimationบางส่วนค่ะ

ใช้โปรแกรม JKmonkey เขียนโค้ดoop ส่วน3d เมื่อตอนนั้นเราใช้ blender ล่ะ

------------------------------------------------------------------------------------------------

เกมแกะอวกาศเป็นเกมที่เราจะได้เล่นเป็นน้องแกะขี่ดาวจากโลกผ่านอุปสรรคต่างๆไปยังดวงจันทร์  ซึ่งจะเป็นอย่างไรนั้น ติดตามชมกันได้เลย

2.JPG (55.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 25)

หน้าจอตอนเข้าเกมครั้งแรก จะมีป้ายบอกวิธีการบังคับแกะ

sheep1.png (159.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 27)

หน้าตาสถานะของแกะในปัจจุบัน  สามารถสังเกตได้ที่มุมซ้ายล่าง

3.JPG (38.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 22)

ช่างเป็นการเดินทางที่ยากลำบากยิ่งนัก!  ถ้าหลบไม่ดีงานนี้มีลดเลือดนะฮับ

เมื่อเราเดินทางไปเรื่อยๆในตอนจบนั้นทำนองเพลงจะเปลี่ยนไปและเราจะได้พบกับบอสกระต่ายยักษ์ที่เฝ้าดวงจันทร์ไว้  

เอาชนะมันให้ได้ก็ถือว่าจบเกมค่ะ!
       (ตอนจบใส่วีดีโอขึ้นไปเหยียบดวงจันทร์ไม่ทัน  เพราะฉะนั้นถ้าเกิดว่าเจอดวงจันทร์ก็เป็นอันจบเกมและไม่ต้องปราบบอสก็ได้ค่ะ 555)

หากสนใจลองเล่นเกมสามารถโหลดได้ที่

https://mega.nz/#!4tUllL7I!_hD3sQj8JL3_UeSxETj_ropP-dHQ9SRwwMvTmoqFYeE

เป็นไฟล์ .zip และมีไฟล์เกมซึ่งเป็น .exe ค่า  

ขอบคุณสำหรับการรับชมและพื้นที่สำหรับฝากงานน้า

2 ผู้ให้คะแนน

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-4-20 20:03 , Processed in 0.064157 second(s), 18 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้