ดู: 2139|ตอบ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

Luffy Minion

[3D,Animation]

สวัสดีครับ ผมชื่อต้น ตอนนี้กำลังนั่งทำ ลูฟี่ มิเนี่ยนน้อย เล่นๆ อยู่ เเม้การบ้านถาโถม

เห็นคนอื่นเขาทำกันเยอะเเยะ เห็นเเล้วก็อยากทำเพื่อความ สุข สนุก ในงาน 3ดี อะฮะ ก็เลยจัดเลย

เริ่มจากหยิบ ละครที่ชอบ อยากเห็นลูฟี่  ออกมาเป็นเจ้ามิเนี่ยนกับเขา บ้าง ฮะฮ่า

ยังไม่เสร็จนะครับ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม

ขออาศัยอยู๋บ้านไอเทมนานๆ เลยนะครับ

ผมใช้ลูฟี่ภาคเเรกนะฮะ เพราะดูคลาสสิค เรียบๆง่ายๆดี ^^  เเต่เป็นเวอร์ชั่นบู้นะ ปลดกระดุมด้วย หรือใส่เสื้อไม่ได้หว่า

screen01.jpg (250.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 46)

หลังจากปั้นเสร็จลองเรนเดออกมาดูเเต่ละมุม เเละก็พบปัญหา เเว่นตามันดันกินเข้าไปในเนื้อตัวละคร
เลยต้องปรับเเก้นิดหน่อยฮะ

screen02.png (206.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 52)

หลังจากได้โมเดลคร่าวๆ วางเเผนว่าจะไปละเลงรายละเอียดใน zBrush ต่อ
อยากเห็นภาพไวๆเลยกางยูวีคร่าวๆ ใสเทคเจอดูฮะ พอเป็นเเนวทาง
เดี่ยวย้อนกลับเก็บรายละเอียดโมเดลใหม่ ^^

test02_Low.jpg (156.62 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 56)

จากจากเสร็จตัวหลังถ้าเป็นไปได้อยากปั้น โกอิ้งเเมรี่ พร้อมจัดโพสงามๆ เรนเดอออกมาเก็บไว้ซักใบนะฮับ

ผมเอางานไปลงในบอร์ดเเข่ง ด้วยฮะ ฝากด้วยนะครับ
กดเข้าไปเลยยยย

6 ผู้ให้คะแนน

ดูบันทึกคะแนน

น่ารักมากครับเดียว สามวันผมจะลงเหมือนกัน อิอิ เวลาทำน้อยไปแต่เป็นตัวอะไรฝากติดตามด้วยน้า ^^

แถวออฟฟิศมีเด็กครั้งมีเนี่ยนอยู่คนหนึ่ง อาการเดียวกันแหงมๆ555

ไหนๆๆๆๆๆ มีบอร์ดแข่งด้วย แข่งไรกันหว่า

แนวดีครับ

เท่ดีคับมีมิกซ์กันด้วย ถ้าเอาแว่นออกคาแลคเตอร์น่าจะชัดเจนขึ้นคับ

น่าร้ากกกกกกกกกชอบมากกกกกกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-4-25 22:53 , Processed in 0.062802 second(s), 13 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้