ดู: 1062|ตอบ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

ใครมีวิธีดีๆในการจัดการกับโฆษณาแนะนำได้ครับผม

หลังจากที่บอร์ดเก่าโดนถล่มอย่างหนัก อันดับแรกต้องเตรีรยมการรับมือก่อน เพื่อความได้เปรียบทางการรบ

ใช้ระบบแมนน่วนในการคัดคนเข้าสมาชิกค่ะ

ตอนสมัคร ให้เขาเขียนแนะนำตัวเองว่าเป็นใครมาจากไหน เข้ามาสมัครเพราะอะไร
แล้วรอพี่เท่มใช้วิจารณญาณตรวจสอบก่อนกดยืนยันรับสมัครแหละค่ะ

อาจจะเป็นภาระยุ่งยากสำหรับแอดมินหน่อย แต่ได้ผลชัวร์ค่ะ

เสนอให้ตอนสมัครไอดีน่าจะมีกรอกรหัสบัตร มีระบบโหวตลบครับ แล้วถ้า โดนโหวตบ่อยๆ ให้เป็นบล็อคไอดี ครับ

อืม จัดการลำบาก พวกนี้มันอดทน ถึก บลาๆ ต้องจัดการตั้งแต่สมัครเลย
เห็นมีอยู่เว็บหนึ่ง เค้า จัดการ ถามคำถาม ซ่อนโค้ด ให้หาโค้ดแล้วเอา โค้ดมาต่อกันเป็นชุดๆ
แล้วถึงจะนำโค้ดนั้นๆมาสมัคร แล้วก็ต้องยืนยันจากอีเมล์อีกที -__-

เวลาโพสอาจจะมีการยืนยันกระทู้จากAdminก่อนจึงจะโพสได้

จัดการโฆษณา อาจจะต้องใช้วิธียืนยันตอนสมัครให้มันแน่นหนากว่านี้อะคับ เช่นคำถามทดสอบอะไรบางอย่าง(คำถามเฉพาะกลุ่ม ควาสนใจ หรืออะไรที่ทำให้คนตอบต้องตอบแบบตั้งใจไม่ใช่ตอบส่งๆ) แล้วรอแอดมินกดยืนยันให้ ถึงสมัครได้

ลองใช้วิธีตั้งระบบตรวจจับการใช้คำมั้ยครับ ประมาณว่า ถ้ามี Keyword ที่พวกโฆษณาชอบใช้กัน เช่น

"หารายได้เสริม" "ยาเสริมอาหาร" (ยกตัวอย่างเฉยๆนะครับ) ถ้ามีคำพวกนี้อยู่ก็จะมีคำเตือนว่าจะต้องรอการอนุมัติการโพสจากแอดมินก่อน

แล้วแอดมินค่อยมาconfirm อีกที

สู้ๆค่าพี่เท่ม ครั้งก่อนโฆษณาโจมตีซะจนคนในบอร์ดไม่พักต้องทำอะไร ฮึ่มมม

ผมเข้าใจว่าที่สแปมเยอะเพราะมันเป็นเว็บบอร์ดจากจีน เลยมีแฮกเกอร์จีน,รัสเซีย ทำโปรแกรมสแปมขึ้นมา พวกนี้แค่สมคร id แล้วใส่ url มันก็จะโพสลงบอร์ดเป้าหมายได้ทุกบอร์ดโดยอัตโนมัต
คงทำได้แค่ตามลบโพสกับลบ id เท่านั้นแหล่ะคัพ

item ตอบกลับเมื่อ 2013-7-7 11:46
เวลาโพสอาจจะมีการยืนยันกระทู้จากAdminก่อนจึงจะโพสได้  ...

วิธีนี้น่าจะได้ผลนะคะ แต่แอดมินจะเหนื่อยน่าดู

อีกวีธีก็ให้ใส่รหัสจากรูปก่อนโพสอ่ะคัพ เอาแค่ตัวเลข 4 ตัวพอ

ตั้งกระทู้แบบเป็นระบบให้มีการบวกเลขแล้วถึงตั้งกระทู้ได้ดีไหม?
ส่วนไอดีที่สมัครให้มีการใส่คีย์นะแหละค่ะ

แช่งครับพี่เท่ม แช่งมัน มนต์ดำเลยครับ 5555+
ล้อเล่นนะครับ เอาเป็นจำกัดกระทู้ กับมีการยืนยันกระทู้จากAdminก่อนก็ดีนะครับ แฮ่ๆ

part time มาอีกแล้วคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ ดันกระทู้ผมตกเลยอ่าาาา

cubestudio ตอบกลับเมื่อ 2013-8-12 14:01
part time มาอีกแล้วคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ ดันกร ...

มากันใหญ่เลย เริ่มทะลักเข้ามากันแล้วยังไม่ทันไรเลย

เหมือนจะโดนอย่างหนักแลัวนะครับ ตอนนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-5-5 08:32 , Processed in 0.042437 second(s), 9 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้