ดู: 1516|ตอบ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

มาด้วยคนครับรอลงสีคงไม่ได้ส่งแล้ว ><"

รอลงสีคงไม่ได้ส่งแน่ T^T ช่วงนี้วุ่นๆ ถ้าพอวาดส่งได้จะพยายามส่งด้วยเช่นเดิมครับ

"มงกุฏไม้ขีด"      กะว่าจะวาดเพื่อรำลึกในวัน คุณ สืบ(ยศ) นาคะเสถียร แรงบันดาลใจจากเพลง ไม้ขีดไฟกับดอกทานตะวัน ที่คุณสืบซึ่งแทนค่าด้วยไม้ขีดไฟ และดอกทานตะวันก็คือพวกเราๆคนทั่วไปบทเพลง   เพื่อรำลึกถึงคุณ สืบผู้แต่งคือคุณ ประภาส ชลศรานนท์ หากจะมีจินตนาการถึงการเสียสละสิ่งใดเพื่อมอบแก่สิ่งที่ฝันที่รักหรือที่ปกป้องของมนุษย์เราชายผู้ยิ่งใหญ่นี้ก็ได้ทำจนถึงที่สุดลงแล้ว

3 ผู้ให้คะแนน

ดูบันทึกคะแนน

ฮิฮิ แนวดี

ตอบกลับ

ขอบคุณครับผม  โพสต์ 2013-9-25 05:13
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-4-26 14:31 , Processed in 0.054225 second(s), 14 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้