ดู: 3532|ตอบ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

โพสงานใหม่ที่ไหนดี

โพสงานใหม่ลงที่ไหนดี แนะนำเข้าไปที่ห้องลานประลองฝีมือ แล้วตั้งกระทู้ใหม่ได้เลยครับ
การโพสภาพในกระทู้

help.gif (208.79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 164)

แต่ถ้าใครสร้างอัลบั้มไว้แล้ว แต่เห็นว่าเป็นอัลบั้มเปล่า สามารถเก็บภาพเข้าอัลบั้มทีหลังได้ด้วย
ทำแบบนี้นะครับ

save.gif (76.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 156)

ชี้แจง
สำหรับคนเจอเจอปัญหาทัมเนลไม่ขึ้นที่หน้าแรกนะครับ
คือมันเป็นอย่างนี้ครับ
สคริปที่โชว์ทัมเนลมันมีสองตัวทำงานต่างกัน
ตัวแรกสามารถแสดงทัมเนลได้ทุกแบบไม่ว่าจะเป็นไฟล์ที่ลิ้งค์มาหรือไฟล์ที่โพสลงเว็บ
ตัวที่สองจะแสดงไฟล์ที่ลิงค์มาไม่ได้ และตัวที่สองนี้มันถูกใช้กับหน้าแรกน่ะครับ
เลยเป็นสาเหตุให้หน้าแรกทัมเนลไม่ขึ้นเวลาเราลิงค์ภาพมาจากเว็บอื่น
แต่ในห้องลานประลองหรือห้องอื่นๆจะเห็นได้เพราะเป็นสคริปอีกตัว

ทางแก้คือต้องไปใชสคริปตัวแรกที่แสดงทัมเนลทุกกรณี
แต่ปัญหาคือตอนนี้ผมไม่รู้เลยว่า สคริปทั้งสองตัวนี้ถูกเก็บไว้ที่ไหน 5555
ซึ่งขณะนี้กำลังหาอยู่ เจอเมื่อไหร่ปัญหานี้จะหมดไป
แต่ตอนนี้ยังแก้ไม่ได้ ก็คงต้องรบกวนเหล่าศิลปินทั้งหลายอัพโหลดภาพลงเว็บเลยครับ ทัมเนลขึ้นแน่นอน

ผมตอนโพสทีแรกมึนเป็นอันมาก มั่วไปเรื่อยอยู่ครึ่งชม.จนได้เองอ่ะ 555+

ขอบคุณค่าาา

มันโพสได้สองทองคือทางอัลบั้มกับทางโพสกระทู้ปกติ
ตอนนี้ไม่ให้โพสผ่านอัลลั้มแล้ว หลายคนงง

ขอบคุณครับ

รบกวนถามหน่อยค่า
คือว่าอัลบั้มมันไม่ขึ้นในหน้าอัลบั้มน่ะค่ะ ตอนนี้เหมือนว่าภาพเข้าไปอยู่ในอัลบั้มเริ่มต้นของระบบ
ตอนตั้งกระทู้ก็สร้างอัลบั้มแล้วค่ะ แต่เหมือนสร้างไม่ได้ ไม่แน่ใจว่าตั้งชื่อไม่ถูกตรงไหนรึเปล่า
ลองหาวิธีเปลี่ยนชื่อแล้วไม่เจอน่ะค่ะ

รบกวนพี่เท่มช่วยแนะนำวิธีแก้ไขหน่อยค่าTwT

โพสงานต่อเนื่องในกระทู้เดียว ทัมเนลไม่ขึ้นครับ แง ๆ ๆ

zunaki ตอบกลับเมื่อ 2013-7-10 06:28
รบกวนถามหน่อยค่า
คือว่าอัลบั้มมันไม่ขึ้นในหน้าอัลบ ...

ตอบเรื่องอัลบั้มนะครับ
สันนิฐานว่าตั้งชื่อเป็นภาษาไทย
เพราะว่าตั้งเป็นภาษาไทยไม่ได้อะครับ

อัลบั้มเริ่มต้นมันไม่มีทัมเนลอัลบั้มให้นะครับ
ต้องสร้างขึ้นมาอีกอัน (ทำไมไม่ทำมาให้เนี่ย...บ่น)

ตอบกลับ

โอ้ว อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณฮะ  โพสต์ 2013-7-14 21:49
โอเคค่า ขอบคุณค่ะ :D  โพสต์ 2013-7-12 13:06

ขอบคุณค่า เข้าใจขึ้นเยอะเลย

ขอบคุณมากๆครับผม
สมัครครั้งนี้จะลองโพสรูปกับเขาบ้าง แหะๆ ^^

ลุยครัช

เราจะสามารถเอาภาพที่เราโพสใว้ในid เก่ามาได้อะป่าวครับ

คือ ขอถามหน่อยค่าาา อยากโพสงานแต่ว่า ตอนกดตกลงมันขึ้นว่า ขออภัยไม่ได้เขียวหัวข้อหรือไม่เขียนเหนือหา ให้กลับไปแก้ไข  คือข้าพเจ้าก็เขียนหมดทุกอย่างแล้วนะค่า แต่มันไม่ขึ้นอ่า โพสไม่ได้เลย-*-

รับทราบค่า

โอเคย์ ครับบ ครับบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-4-20 11:52 , Processed in 0.080108 second(s), 15 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้